ਬ੍ਰਿਟੇਨ ਨੇ ਭਾਰਤ ਦੇ ਮੂਰਤੀ ਤੇ ਪੈਸੇ ਬਰਬਾਦ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਲਿਆ ਫੈਸਲਾ

ਭਾਰਤ ਵਿਚ ਵੱਲਭ ਭਾਈ ਪਟੇਲ ਦੀ ਮੂਰਤੀ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨਰਿੰਦਰ ਮੋਦੀ ਦੇ ਜੱਦੀ ਸੂਬੇ ਵਿਚ ਬਣੀ ਸਰਦਾਰ ਦੁਨੀਆ ਦੀ ਸਭ ਤੋਂ ਉੱਚੀ ਮੂਰਤੀ ‘ਸਟੈਚੂ ਆਫ ਯੂਨਿਟੀ’ ਦੀ ਜਿੱਥੇ ਦੁਨੀਆ ਭਰ ਵਿਚ ਚਰਚਾ ਹੋ ਰਹੀ ਹੈ ਉਥੇ ਹੀ ਇਸ ਮੂਰਤੀ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਬ੍ਰਿਟੇਨ ਦੇ ਮੀਡੀਆ ਨੇ ਭਾਰਤ ਦੀ ਖਿੱਲੀ ਉੜਾਈ ਹੈ। ਬ੍ਰਿਟੇਨ ਨੇ ਦਾਅਵਾ ਕੀਤਾ ਹੈ ਕਿ ਬ੍ਰਿਟੇਨ ਨੇ ਭਾਰਤ ਨੂੰ ਕਰੀਬ ਇਕ ਅਰਬ ਪਾਉਂਡ ਦੀ ਆਰਥਕ ਮਦਦ ਦਿੱਤੀ ਸੀ ਜਿਸ ਵਕਤ ਭਾਰਤ ਇਹ ਮੂਰਤੀ ਬਣਾ ਰਿਹਾ ਸੀ।

ਖਬਰ ਵਿਚ ਇਕ ਸੰਸਦ ਇਹ ਵੀ ਕਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਬ੍ਰਿਟੇਨ ਨੂੰ ਹੁਣ ਭਾਰਤ ਦੀ ਮਦਦ ਨਹੀਂ ਕਰਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ। ਦੱਸ ਦਈਏ ਕਿ ਬ੍ਰਿਟੇਨ ਦੁਆਰਾ ਦੱਸੀ ਜਾ ਰਹੀ ਇਹ ਰਕਮ ਪਟੇਲ ਦੀ ਮੂਰਤੀ ਉੱਤੇ ਆਏ ਖਰਚ ਤੋਂ ਕਿਤੇ ਜ਼ਿਆਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਦਾ ਜਿਕਰ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਬ੍ਰਿਟੇਨ ਦੀ ਵੈਬਸਾਈਟ, ਡੇਲੀ ਮੇਲ ਵਿਚ ਸਾਫ਼ ਲਿਖਿਆ ਹੈ ਕਿ ਬ੍ਰਿਟੇਨ ਦੇ ਕਰਦਾਤਾਵਾਂ ਦਾ ਪੈਸਾ ਪ੍ਰਤੱਖ ਰੂਪ ਨਾਲ ਮੂਰਤੀ ਨਿਰਮਾਣ ਵਿਚ ਨਹੀਂ ਲਗਿਆ ਸਗੋਂ ਭਾਰਤ ਵਿਚ ਹੋਏ ਵੱਖਰੇ ਵਿਕਾਸ ਕੰਮਾਂ ਵਿਚ ਲਗਿਆ ਹੈ ਪਰ ਜੇਕਰ ਭਾਰਤ ਆਪਣਾ ਪੈਸਾ ਮੂਰਤੀ ਬਣਾਉਣ ਵਿਚ ਖਰਚ ਨਹੀਂ ਕਰਦਾ ਤਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਪ੍ਰਾਜੈਕਟਸ ਦਾ ਖਰਚ ਆਪਣੇ ਆਪ ਉਠਾ ਸਕਦਾ ਸੀ।

ਖਬਰ ਵਿਚ ਭਾਰਤ ਨੂੰ ਤੇਜੀ ਨਾਲ ਵੱਧਦੀ ਮਾਲੀ ਹਾਲਤ ਦੱਸਿਆ ਗਿਆ ਹੈ ਜੋ ਮੰਗਲ ਤੱਕ ਪਹੁੰਚ ਗਈ ਹੈ। ਲਿਖਿਆ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਉਸ ਤੋਂ ਕਈ ਗੁਣਾ ਜ਼ਿਆਦਾ ਦੀ ਮਦਦ ਉਹ ਆਪਣੇ ਆਪ ਦੂਜੇ ਦੇਸ਼ਾਂ ਦੀ ਕਰਦਾ ਹੈ, ਜਿੰਨੀ ਭਾਰਤ ਨੂੰ ਆਰਥਕ ਮਦਦ ਮਿਲਦੀ ਹੈ। ਅਜਿਹਾ ਲਿਖ ਕੇ ਭਾਰਤ ਨੂੰ ਬ੍ਰਿਟੇਨ ਦੁਆਰਾ ਮਦਦ ਦੇਣ ਦਾ ਵਿਰੋਧ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਅੱਗੇ ਦਾਅਵਾ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਯੂਕੇ ਨੇ ਭਾਰਤ ਨੂੰ 2012 ਵਿਚ 300 ਮਿਲੀਅਨ, 2013 ਵਿਚ 268 ਮਿਲੀਅਨ, 2014 ਵਿਚ 278 ਮਿਲੀਅਨ ਅਤੇ 2015 ਵਿਚ ਕਰੀਬ 185 ਮਿਲੀਅਨ ਦੀ ਆਰਥਕ ਮਦਦ ਦਿਤੀ ਸੀ।

Share this...
Share on Facebook
Facebook
error: Content is protected !!