ਕੁੱਤਾ ਸਾਂਭ ਰਿਹਾ ਹੈ ਮਾਲਕ ਦੇ ਦੁੱਧ ਦਾ ਸਾਰਾ ਵਪਾਰ

ਅੱਜ ਅਸੀਂ ਜਿਸ ਵਫ਼ਾਦਾਰ ਕੁੱਤੇ ਦੀ ਕਹਾਣੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸਣ ਜਾ ਰਹੇ ਹਾਂ ਉਹ ਅਸਲ ਵਿਚ ਤਾਮਿਲਨਾਡੂ ਦੇ ਇੱਕ ਪਿੰਡ ਦੀ ਹੈ। ਮਨਿ ਨਾਮ ਦਾ ਅੱਠ ਸਾਲ ਦਾ ਇਹ ਕੁੱਤਾ ਆਪਣੇ ਮਾਲਕ ਦਾ ਏਨਾ ਵਫ਼ਾਦਾਰ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਰੋਜ ਖੁਦ ਆਪਣੇ ਮੋਢਿਆਂ ਤੇ 25 ਲੀਟਰ ਦੁੱਧ ਲੈ ਕੇ ਉਸਨੂੰ ਉਸਦੇ ਬਿਜਨੇਸ ਵਿਚ ਮਦਦ ਕਰਨ ਦੇ ਲਈ ਉਸਨੂੰ ਪੂਰੇ ਪਿੰਡ ਵਿਚ ਵੰਡ ਦਿੰਦਾ ਹੈ। ਹੁਣ ਤੁਸੀਂ ਸੋਚ ਰਹੇ ਹੋਵੋਗੇ ਕਿ ਭਲਾ ਇੱਕ ਕੁੱਤਾ ਅਜਿਹਾ ਕਿਵੇਂ ਕਰ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਤਾ ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦੇ ਕਿ ਅਸਲ ਵਿਚ ਉਸਦੇ ਮਾਲਕ ਨੇ ਇਸ ਕੁੱਤੇ ਨੂੰ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਟਰੇਡ ਕੀਤਾ ਹੈ।

ਕਿ ਉਹ ਆਰਾਮ ਨਾਲ ਪੂਰੇ ਪਿੰਡ ਵਿਚ ਦੁੱਧ ਬਿਨਾ ਕਿਸੇ ਪ੍ਰੇਸ਼ਾਨੀ ਦੇ ਵੰਡ ਆਉਂਦਾ ਹੈ। ਅਤੇ ਇਸ ਕੁੱਤੇ ਨਾਲ ਪਿੰਡ ਦੇ ਲੋਕ ਬੇਹੱਦ ਪਿਆਰ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਦੱਸ ਦੇ ਕਿ ਤਾਮਿਲਨਾਡੂ ਇੱਕ ਪਿੰਡ ਇਕ ਰਹਿਣ ਵਾਲਾ ਠੇਂਗਾਵਾਲੀ ਨਾਮ ਦੇ ਆਦਮੀ ਨੂੰ ਇਹ ਕੁੱਤਾ ਸੜਕ ਤੇ ਜਖਮੀ ਹਾਲਤ ਵਿਚ ਪਿਆ ਮਿਲਿਆ ਸੀ। ਠੇਂਗਾਵਾਲੀ ਇਸ ਕੁੱਤੇ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਘਰ ਲੈ ਆਇਆ ਸੀ ਅਤੇ ਉਸਦੀ ਖੂਬ ਸੇਵਾ ਕੀਤੀ। ਜਦੋ ਉਹ ਠੀਕ ਹੋ ਗਿਆ ਤਾ ਹਮੇਸ਼ਾ ਦੇ ਲਈ ਠੇਂਗਾਵਾਲੀ ਦੇ ਕੋਲ ਹੀ ਰਹਿ ਗਿਆ। ਦੱਸ ਦੇ ਕਿ ਠੇਂਗਾਵਾਲੀ ਦੇ ਕੋਲ ਪੰਜ ਪਿੰਡ ਹਨ ਅਤੇ ਪਿੰਡ ਵਿਚ ਦੁੱਧ ਵੇਚ ਕੇ ਆਪਣਾ ਘਰ ਚਲਾਉਂਦਾ ਹੈ। ਠੇਂਗਾਵਾਲੀ ਜਦੋ ਵੀ ਦੁੱਧ ਦੇਣ ਪਿੰਡ ਜਾਂਦਾ ਤਾ ਉਹ ਮਨਿ ਵੀ ਉਸਦੇ ਨਾਲ ਜਾਂਦਾ ਸੀ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਜਾਣ ਕੇ ਹੈਰਾਨੀ ਹੋਵੇਗੀ ਕਿ ਇਸ ਕੁੱਤੇ ਦੇ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਘਰ ਘਰ ਜਾ ਕੇ ਦੁੱਧ ਦੇਣ ਨਾਲ ਲੋਕ ਇਸਨੂੰ ਬਹੁਤ ਚੰਗਾ ਮੰਨਦੇ ਹਨ।

ਜਦੋ ਵੀ ਇਹ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਤਾ ਲੋਕ ਇਸਨੂੰ ਦੁੱਧ ਅਤੇ ਬਿਸਕੁਟ ਖਾਣ ਦੇ ਲਈ ਜ਼ਰੂਰ ਦੇਣੇ ਹਨ। ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਨਾਲ ਇਸ ਕੁੱਤੇ ਨੂੰ ਰੋਜ ਠੇਂਗਾਵਾਲੀ ਦੇ ਨਾਲ ਦੁੱਧ ਵੇਚਣ ਜਾਣ ਤੋਂ ਲੈ ਕੇ ਘਰ ਆਉਣ ਤੱਕ ਪੂਰੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਹੋ ਗਈ ਸੀ ਕਿੰਨਾ ਰਸਤਿਆਂ ਤੋਂ ਜਾਣਾ ਹੈ ਅਤੇ ਕਿਸਦੇ ਘਰ ਦੁੱਧ ਪਹੁੰਚਣਾ ਹੈ। ਠੇਂਗਾਵਾਲੀ ਦੇ ਮਨ ਵਿਚ ਇਸਦੇ ਬਾਅਦ ਇੱਕ ਦਿਨ ਖਿਆਲ ਆਇਆ ਕਿ ਕਿਉਂ ਨਾ ਮਨਿ ਦੇ ਕੋਲ ਹੀ ਦੁੱਧ ਪਿੰਡ ਭੇਜਿਆ ਜਾਵੇ ਇਸ ਨਾਲ ਉਸਦਾ ਸਮੇ ਵੀ ਬਚੇਗਾ ਅਤੇ ਉਹ ਦੂਸਰੇ ਦਾ ਵੀ ਕਰ ਪਵੇਗਾ। ਇਸਦੇ ਬਾਅਦ ਮਨਿ ਦੇ ਲਈ ਠੇਂਗਾਵਾਲੀ ਨੇ ਇੱਕ ਲਕੜੀ ਦਾ ਪੁਲਵਰ ਬਣਾਇਆ ਅਤੇ ਉਸਨੂੰ ਪੂਰੇ ਨਿਰਦੇਸ਼ ਦੇ ਨਾਲ ਪਿੰਡ ਦੇ ਵੱਲ ਉਸਨੂੰ ਮੋਢਿਆਂ ਤੇ 25 ਲੀਟਰ ਦੁੱਧ ਰੱਖ ਕੇ ਰਵਾਨਾ ਕਰ ਦਿੰਦਾ ਹੈ। ਮਨਿ ਨਾਲ ਪਿੰਡ ਦੇ ਬੱਚੇ ਵੀ ਕਾਫੀ ਘੁਲਮਿਲ ਗਏ ਨੇ ਉਹ ਮਨਿ ਨਾਲ ਖਾਲੀ ਸਮੇ ਵਿਚ ਖੇਡਦੇ ਹਨ। ਠੇਂਗਾਵਾਲੀ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਪਰ ਮਨਿ ਦੇ ਆਉਣ ਦੇ ਬਾਅਦ ਉਹਨਾਂ ਦਾ ਕੰਮ ਕਾਫੀ ਆਸਾਨ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ ਪਹਿਲੇ ਉਹ ਅਤੇ ਬੇਟੀ ਪਿੰਡ ਵਿਚ ਦੁੱਧ ਦੇਣ ਜਾਂਦੇ ਸੀ।

Share this...
Share on Facebook
Facebook
error: Content is protected !!