ਗੁਰਦੁਆਰਾ ਸਾਹਿਬ ਵਿੱਚ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਈ MRI ਅਤੇ CT ਸਕੈਨ ਦੀ ਸੁਵਿਧਾ

ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਇਲਾਜ ਅਤੇ ਜਾਂਚ ਲਈ ਕਾਫ਼ੀ ਲੰਮਾ ਇੰਤਜਾਰ ਸਰਕਾਰੀ ਹਸਪਤਾਲਾਂ ਵਿੱਚ ਲਗਾਤਾਰ ਵੱਧਦੀ ਭੀੜ ਦੇ ਕਾਰਨ ਕਰਨਾ ਪੈਂਦਾ ਹੈ। ਪ੍ਰਾਇਵੇਟ ਲੈਬ ਵਿੱਚ ਏਮਆਰਆਈ ( MRI Scan ) ਅਤੇ ਸੀਟੀ ਸਕੈਨ ( CT Scan ) ਵਰਗੀ ਜਾਂਚ ਬਹੁਤ ਮਹਿੰਗੀ ਪੈਂਦੀ ਹੈ ਸਰਕਾਰੀ ਹਸਪਤਾਲਾਂ ਵੱਲ ਇਸ ਲਈ ਲੋਕ ਭੱਜਦੇ ਹਨ। ਮਗਰ ਤੁਹਾਡੇ ਲਈ ਖੁਸ਼ਖਬਰੀ ਹੈ ਕਿ ਇਹ ਦੋਨੇ ਜਾਚਾਂ ਛੇਤੀ ਹੀ ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ ਸਥਿਤ ਗੁਰਦੁਆਰਾ ਬੰਗਲਾ ਸਾਹਿਬ ਵਿੱਚ ਉਪਲੱਬਧ ਹੋਣਗੀਆਂ। ਖਾਸ ਗੱਲ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਬੇਹੱਦ ਘੱਟ ਕੀਮਤ ਵਿੱਚ ਇਹ ਜਾਂਚ ਹੋਵੇਗੀ।

ਇਸ ਪਹਿਲ ਤੋਂ ਕਾਫ਼ੀ ਹੱਦ ਤੱਕ ਸਰਕਾਰੀ ਹਸਪਤਾਲਾਂ ਵਿੱਚ ਲੰਬੀਆ ਕਤਾਰਾ ਅਤੇ ਭੀੜ ਦੀ ਸਮੱਸਿਆ ਘੱਟ ਹੋ ਜਾਵੇਗੀ। ਗੁਰੁਦਵਾਰੇ ਦੇ ਆਸਪਾਸ 5 ਵੱਡੇ ਹਸਪਤਾਲ ਹਨ ,ਹਰ ਰੋਜ ਇਲਾਜ ਕਰਾਉਣ ਲਈ ਇਹਨਾਂ ਵਿੱਚ ਪੂਰੇ ਦੇਸ਼ ਤੋਂ ਹਜਾਰਾਂ ਮਰੀਜ ਆਉਂਦੇ ਹਨ। ਸਸਤੇ ਇਲਾਜ ਅਤੇ ਮੁਫਤ ਜਾਂਚ ਲਈ ਇਹ ਮਰੀਜ ਸਰਕਾਰੀ ਹਸਪਤਾਲਾਂ ਦੀ ਭੀੜ ਕਾਰਨ ਕਈ ਮਹੀਨੀਆਂ ਤੱਕ ਆਪਣੀ ਵਾਰੀ ਦੀ ਉਡੀਕ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਏਮਆਰਆਈ ਜਾਂਚ ਲਈ ਲੋਕ ਨਾਇਕ ਹਸਪਤਾਲ ਵਿੱਚ ਤਾਂ 2 ਸਾਲ ਦੀ ਵੇਟਿੰਗ ਚੱਲ ਰਹੀ ਹੈ। ਇਸਦੇ ਬਾਅਦ ਵੀ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਲੋਕਾਂ ਦਾ ਨੰਬਰ ਨਹੀਂ ਆਉਂਦਾ। ਗੁਰਦੁਆਰਾ ਬੰਗਲਾ ਸਾਹਿਬ ਵਿੱਚ ਸਿਰਫ 20 – 50 ਰੁਪਏ ਵਿੱਚ ਇਹ ਸੁਵਿਧਾਵਾਂ ਮਿਲਣ ਉੱਤੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਇਸ ਭੀੜ ਤੋਂ ਰਾਹਤ ਮਿਲੇਗੀ।

ਗੁਰਦੁਆਰਾ ਬੰਗਲਾ ਸਾਹਿਬ ਵਿੱਚ ਮਰੀਜ ਦੇ ਨਾਲ ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਲੋਕਾਂ ਲਈ ਗੁਰਦੁਆਰਾ ਬੰਗਲਾ ਸਾਹਿਬ ਵਿੱਚ ਠਹਿਰਣ ਲਈ ਵੀ ਸਰਾ ਵਿੱਚ ਜਗ੍ਹਾ ਦਿੱਤੀ ਜਾਵੇਗੀ। ਇੱਥੇ ਰਹਿਣ ਦੀ ਵੀ ਅਜਿਹੇ ਵਿੱਚ ਉਨ੍ਹਾਂਨੂੰ ਪਰੇਸ਼ਾਨੀ ਨਹੀਂ ਹੋਵੇਗੀ। ਇਸਦੇ ਇਲਾਵਾ ਦੁਪਹਿਰ ਅਤੇ ਸ਼ਾਮ ਨੂੰ ਗੁਰਦੁਆਰਾ ਸਾਹਿਬ ਵਿੱਚ ਲੰਗਰ ਵੀ ਚੱਲਦਾ ਹੈ, ਗੁਰਦੁਆਰਾ ਪਰਿਸਰ ਵਿੱਚ ਏਮਆਰਆਈ ਅਤੇ ਸੀਟੀ ਸਕੈਨ ਮਸ਼ੀਨਾਂ ਲਗਾਉਣ ਦਾ ਪ੍ਰਸਤਾਵ ਪਿਛਲੇ 2 ਸਾਲਾਂ ਤੋਂ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਮਗਰ ਕਮੇਟੀ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਇਸ ਸਾਲ ਨਵੰਬਰ ਤੱਕ ਸਾਰੀਆਂ ਤਿਆਰੀਆਂ ਪੂਰੀਆ ਹੋ ਜਾਣਗਿਆ ਅਤੇ ਮਰੀਜਾਂ ਨੂੰ ਇਹ ਸੁਵਿਧਾਵਾਂ ਇੱਥੇ ਮਿਲਣ ਲੱਗਣਗੀਆਂ। ਬੰਗਲਾ ਸਾਹਿਬ ਪਰਿਸਰ ਹੁਣ ਇੱਕ ਪਾਲੀਕਲੀਨਿਕ ਹੈ ,ਜਿੱਥੇ ਦੰਦਾਂ ਅਤੇ ਅੱਖਾਂ ਦੇ ਇਲਾਜ ਦੇ ਨਾਲ-ਨਾਲ ਈਸੀਜੀ ਆਦਿ ਦੀ ਵੀ ਸਹੂਲਤ ਹੈ। ਸਪੇਸ਼ਲਿਸਟ ਡਾਕਟਰਾਂ ਦੀ ਟੀਮ ਇੱਥੇ ਦਿਨ ਵਿੱਚ 2 ਵਾਰ ਆਉਂਦੀ ਹੈ।

Share this...
Share on Facebook
Facebook
error: Content is protected !!